เวสป้าพาเที่ยวเวียดนาม เยี่ยมชมโรงงานผลิตรถสกู๊ตเตอร์พรีเมี่ยม สัญชาติอิตาลีอย่าง Piaggio ที่ใหญ่ที่สุดในโลก!
การเยี่ยมชมครั้งนี้เป็นโอกาสพิเศษในการสัมผัสประวัติศาสตร์และความเป็นมาของแบรนด์ Piaggio รวมถึงได้เห็นขั้นตอนการผลิตอันพิถีพิถันของรถสกู๊ตเตอร์ Vespa ที่มีชื่อเสียงระดับโลกโดยตรง
โรงงานแห่งนี้ ตั้งอยู่ที่เมือง Vinh Phuc ประเทศเวียดนาม ซึ่งเป็นโรงงานผลิตรถสกู๊ตเตอร์ Piaggio ที่ใหญ่ที่สุดในโลก ด้วยพื้นที่กว่า 380,000 ตารางเมตร และมีพนักงานมากกว่า 5,000 คน โรงงานแห่งนี้สามารถผลิตรถสกู๊ตเตอร์ได้มากกว่า 1 ล้านคันต่อปี โดยส่งออกไปยังกว่า 100 ประเทศทั่วโลก
การเยี่ยมชมโรงงานเริ่มต้นด้วยการรับชมภาพยนตร์สั้นที่เล่าถึงประวัติและความเป็นมาของแบรนด์ Piaggio ตั้งแต่การก่อตั้งโดย Rinaldo Piaggio ในปี 1884 จนถึงการกลายเป็นผู้นำระดับโลกในอุตสาหกรรมรถสกู๊ตเตอร์ในปัจจุบัน
จากนั้น ผู้เข้าชมจะได้เดินชมขั้นตอนการผลิตของรถสกู๊ตเตอร์ Vespa ทั้งหมด ตั้งแต่การตัดแผ่นโลหะ การเชื่อม การประกอบ ไปจนถึงการพ่นสี โดยทุกขั้นตอนดำเนินการด้วยความพิถีพิถันและใส่ใจในรายละเอียดอย่างสูงสุดเพื่อให้ได้รถสกู๊ตเตอร์ที่มีคุณภาพและความปลอดภัยสูงที่สุด
นอกจากนี้ ผู้เข้าชมยังจะได้เห็นพิพิธภัณฑ์ Piaggio ซึ่งจัดแสดงรถสกู๊ตเตอร์ Vespa รุ่นต่างๆ ตั้งแต่รุ่นคลาสสิกในอดีตจนถึงรุ่นล่าสุด โดยแต่ละรุ่นล้วนมีเรื่องราวและความสำคัญทางประวัติศาสตร์ที่น่าสนใจ
การเยี่ยมชมโรงงานผลิตรถสกู๊ตเตอร์ Piaggio ที่ใหญ่ที่สุดในโลกครั้งนี้เป็นประสบการณ์ที่น่าประทับใจและให้ความรู้แก่ผู้เข้าชมเป็นอย่างมาก โดยผู้เข้าชมจะได้สัมผัสกับประวัติศาสตร์ ความเป็นมา และขั้นตอนการผลิตอันพิถีพิถันของรถสกู๊ตเตอร์ Vespa ที่มีชื่อเสียงระดับโลก
ห่วยแตก! ไม่เห็นมีอะไรใหม่เลย
ฉันไปเที่ยวเวียดนามแล้วนะ แต่ไม่รู้จักโรงงานนี้เลย
ก็แค่โรงงานธรรมดาๆ โม้เว่อร์
โอ้โห! อยากไปชมโรงงานจังเลย น่าจะเจ๋งน่าดู
เอาจริงดิ? โรงงานที่ใหญ่ที่สุดในโลกเหรอ? โม้ชัดๆ
บทความดีมากเลยค่ะ ฉันชอบ vespa มากเลยค่ะ รูปภาพประกอบก็สวยงามด้วยค่ะ
Piaggio เป็นบริษัทที่มีประวัติศาสตร์อันยาวนานและน่าสนใจ ฉันไม่รู้มาก่อนว่าโรงงานที่เวียดนามเป็นโรงงานที่ใหญ่ที่สุดในโลก
โรงงานที่ใหญ่ที่สุดในโลกเหรอ? แล้วทำไมฉันไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย
แล้วทำไมมันถึงสำคัญล่ะ? ฉันไม่สนใจรถสกู๊ตเตอร์
เหมือนเรื่องโกหกเลยอ่ะ