เจาะลึก New Yamaha Fz-s 150 รถเนกเกตสปอร์ตรุ่นใหม่ ในราคา 53,000 บาท
New Yamaha FZ-S 150 เป็นรถมอเตอร์ไซค์สายเนกเกตสปอร์ตราคาประหยัดที่เปิดตัวในปี 2024 มาพร้อมกับการออกแบบใหม่ล่าสุดที่ดูดุดันมากยิ่งขึ้น รวมถึงมีคุณสมบัติและเทคโนโลยีที่ล้ำสมัยเพื่อรองรับการขับขี่ในยุคปัจจุบัน โดยมีวางจำหน่ายในราคาเพียง 53,000บาท
ด้วยเครื่องยนต์ขนาด 150 ซีซี 1 ลูกสูบ 4 จังหวะ ให้กำลังสูงสุด 15.4 แรงม้าที่ 8,500 รอบต่อนาที และแรงบิดสูงสุด 13.8 นิวตันเมตรที่ 7,500 รอบต่อนาที โดยมีอัตราการใช้น้ำมันเชื้อเพลิงอยู่ที่ 45 กม./ลิตร มาพร้อมกับพละกำลังและแรงบิดที่ยอดเยี่ยม มอบการขับขี่ที่สนุกและเร้าใจในทุกย่านความเร็ว
ไฟหน้า LED ส่องสว่างและปลอดภัย
FZ-S 150 มาพร้อมกับไฟหน้า LED แบบคู่และไฟเลี้ยวแบบ LED ที่โดดเด่นและให้ทัศนวิสัยที่ชัดเจนมากยิ่งขึ้นในเวลากลางคืน ส่วนไฟ尾灯หลังก็เป็นแบบ LED เช่นกัน มีดีไซน์ที่เฉียบคมและมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว เพิ่มความปลอดภัยในการขับขี่เป็นอย่างมาก
แผงหน้าปัด LCD ทันสมัย
New Yamaha FZ-S 150 2024 มาพร้อมกับแผงหน้าปัดแบบ LCD ที่ออกแบบมาให้ดูทันสมัยและกะทัดรัด แสดงข้อมูลที่จำเป็นสำหรับการขับขี่อย่างครบถ้วน ทั้งมาตรวัดความเร็ว วัดรอบ วัดอัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน และอื่นๆ
ระบบกันสะเทือนที่มั่นคง
ระบบกันสะเทือนหน้าแบบ [โช๊ค] และระบบกันสะเทือนหลังแบบโช้คอัพเดี่ยว ให้ความนุ่มนวลในการขับขี่แม้บนถนนที่มีสภาพขรุขระหรือเป็นหลุมเป็นบ่อ แม้แต่การเข้าโค้งหรือการเร่งความเร็ว เจ้า FZ-S 150 ก็ยังสามารถเกาะถนนได้อย่างมั่นคง ให้การขับขี่ที่มั่นใจและปลอดภัย
เบรกที่ทรงประสิทธิภาพ
New Yamaha FZ-S 150 2024 มาพร้อมกับระบบเบรกหน้าดิสก์และระบบเบรกหลังแบบดิสก์ ให้กำลังในการเบรกที่ทรงประสิทธิภาพ และควบคุมการเบรกได้อย่างแม่นยำ มั่นใจในการขับขี่แม้ในสภาพถนนที่เปียกลื่น
สรุป
โดยรวมแล้ว New Yamaha FZ-S 150 2024 เป็นรถมอเตอร์ไซค์สายเนกเกตสปอร์ตที่คุ้มค่าและเชื่อถือได้ ด้วยรูปลักษณ์ที่ทันสมัย ประสิทธิภาพที่ยอดเยี่ยม และราคาย่อมเยาว์ จึงเป็นตัวเลือกที่เหมาะสำหรับผู้ที่กำลังมองหารถมอเตอร์ไซค์สำหรับการเดินทางในเมืองหรือการเดินทางท่องเที่ยวระยะสั้น
รถสเปคดี แต่ราคาก็แพงเวอร์
ลืมบอกว่ารถรุ่นนี้มีระบบหัวฉีดด้วยนะ
ลืมบอกว่ารถรุ่นนี้มีระบบเบรก ABS ด้วยนะครับ
รถรุ่นนี้ดีมากกกกกกกกกกกก
รถเหี้ยไรเนี่ย แพงฉิบหาย
รถสวยเนอะ เหมาะสำหรับนักบิดมือใหม่
รถอะไรเนี่ย แพงจะตาย
เยี่ยมมาก มีการอธิบายรถได้ดี โดยเฉพาะเรื่องของเครื่องยนต์และระบบช่วงล่าง ทำให้เรารู้ข้อมูลของรถรุ่นนี้ได้อย่างละเอียด
รถสเปคต่ำ แต่ราคาสูง
รถคันนี้เหมาะกับการขี่ไปซื้อกับข้าว
รถอะไรเนี่ย สวยจัง
รถราคาแพงเกินไปเมื่อเทียบกับคุณสมบัติที่ได้